Connect with us

Hi, what are you looking for?

ಕರಾವಳಿ

ಮುದ್ರಾಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಭ್ರಮದ ಶಾರದಾ ಮಹೋತ್ಸವ : ಸಾಧಕರಿಗೆ ಸನ್ಮಾನ; ಪ್ರತಿಭಾ ಪುರಸ್ಕಾರ

2

ವರದಿ : ಶ್ರೀದತ್ತ ಹೆಬ್ರಿ

ಮುದ್ರಾಡಿ : ಮುದ್ರಾಡಿಯಲ್ಲಿ ಶಾರದೆಯ ಮಡಿಲಿನಲ್ಲಿ ದೇವರು ಮೆಚ್ಚುವ ಕೆಲಸಗಳು ಮಂಜುನಾಥ ಪೂಜಾರಿಯವರ ಮೂಲಕ ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿ ಸೇವೆ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಸೋಲು ಇಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಮುದ್ರಾಡಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಸಾಕ್ಷಿ ಎಂದು ಕಾರ್ಕಳ ಭುವನೇಂದ್ರ ಕಾಲೇಜಿನ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲ ಡಾ. ಮಂಜುನಾಥ ಕೋಟ್ಯಾನ್‌ ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು.

ಅವರು ಮುದ್ರಾಡಿಯಲ್ಲಿ ಶಾರದಾ ಮಹೋತ್ಸವ ಸಮಿತಿ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಗುರುರಕ್ಷಾ ಚಾರಿಟೇಬಲ್‌ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ ವತಿಯಿಂದ ಗುರುರಕ್ಷಾದ ಆವರಣದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ನಡೆದ ೩ನೇ ವರ್ಷದ ಶಾರದಾ ಮಹೋತ್ಸವದ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಉಪನ್ಯಾಸ ನೀಡಿದರು.

Advertisement. Scroll to continue reading.

ದೇಹ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿನ ಕೊಳೆ ತೊಳೆಯುವ ಬದಲು ಒಳ ಮನಸ್ಸಿನ ಕೊಳೆ ತೊಳೆದು ಸರಸ್ವತಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸಿದರೇ ನಮ್ಮ ಬದುಕು ಸಾರ್ಥಕವಾಗಿ ದೇಶಕ್ಕೆ ಬೆಳಕು ಬರುತ್ತದೆ. ಆಗ ನಮ್ಮ ನಾಲಗೆಯಿಂದ ಒಳ್ಳೇಯ ಮಾತುಗಳು ಬಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಅಂತಹ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸೇವೆ ಮುದ್ರಾಡಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಶಿಷ್ಯ ಮಂಜುನಾಥ ಪೂಜಾರಿ ಮೂಲಕ ನಿರಂತರವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಸಾಹಿತಿ ಅಂಬಾತನಯ ಮುದ್ರಾಡಿ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಸಮಿತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮುದ್ರಾಡಿ ಮಂಜುನಾಥ ಪೂಜಾರಿ, ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಸಹಕರಿಸಿದ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

ಮುದ್ರಾಡಿ ನಾರಾಯಣ ಭಟ್‌ ನೇತ್ರತ್ವದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ನಡೆಯಿತು. ಪ್ರತಿಭಾ ಪುರಸ್ಕಾರ ಹಾಗೂ ಎಸ್‌ ಎಸ್‌ ಎಲ್‌ ಸಿ ಮತ್ತು ಪಿಯುಸಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಧಿಕ ಅಂಕ ಪಡೆದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸನ್ಮಾನಿಸಲಾಯಿತು.

ಹಿರಿಯರಾದ ಚಂದು ಪೂಜಾರಿ ಕಮಲಾ ಪೂಜಾರಿ ದಂಪತಿ, ಶತಾಯುಷಿ ಮುದ್ರಾಡಿ ಮಂಜುನಾಥ ಕಾಮತ್‌, ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಸಾಧಕರಾದ ನಿವೃತ್ತ ಶಿಕ್ಷಕ ರಾಮ ಬಿ, ಮರಿಯಕ್ಕ ಟೀಚರ್‌, ಅರುಣಾ ಹೆಬ್ರಿ, ಸಾಧಕ ಶಿಕ್ಷಕರಾದ ಬಲ್ಲಾಡಿ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಭಟ್‌, ಅಣ್ಣಪ್ಪ ಮುದ್ರಾಡಿ, ಕ್ರೀಡಾತಾರೆಯಾದ ಗ್ರಾಮ ಲೆಕ್ಕಾಧಿಕಾರಿ ನವೀನ್‌ ಕುಮಾರ್‌, ಸಮಾಜ ಸೇವಕ ಗಣಪತಿ ಮುದ್ರಾಡಿ, ಶಿಲ್ಪಿ ಅನಿಲ್‌ ಜರವತ್ತು, ಸ್ಯಾಕ್ಸೋಫೋನ್‌ ಬಾಲ ಪ್ರತಿಭೆ ಪ್ರೀತಮ್‌ ದೇವಾಡಿಗ ಮುದ್ರಾಡಿ, ಹೆಬ್ರಿ ತಾಲ್ಲೂಕು ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಪರಿಷತ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಭಂಡಾರಿ, ಪ್ರೌಢಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕರ ಸಂಘದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಹೇಶ ನಾಯ್ಕ್‌ ಅವರನ್ನು ಸನ್ಮಾನಿಸಲಾಯಿತು.

ಹಿರಿಯ ಪತ್ರಕರ್ತ ಜಿತೇಂದ್ರ ಕುಂದೇಶ್ವರ್‌, ಮುದ್ರಾಡಿ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಂಜುನಾಥ ಹೆಗ್ಡೆ, ಜಿಲ್ಲಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಮುಖ್ಯ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಡಾ. ಹೆಬ್ರಿ ಮಧುಸೂಧನ್‌ ನಾಯಕ್‌, ಉದ್ಯಮಿ ಬೇಳಂಜೆ ಹರೀಶ ಪೂಜಾರಿ, ಸಮಿತಿಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಗುಂಡಾಳ ಸದಾಶಿವ ಶೆಟ್ಟಿ, ಕಬ್ಬಿನಾಲೆ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಬಾಯರಿ, ಗುರುರಕ್ಷಾ ಸೌಹಾರ್ಧ ಸಹಕಾರಿಯ ಗೌರವ ಸಲಹೆಗಾರ ನಾರಾಯಣ ಪೂಜಾರಿ, ಸಮಿತಿ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು. ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆಯ ಬಳಿಕ ಮೆರವಣಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ ಜಲಸ್ಥಂಭನ ನಡೆಯಿತು. ಮಾತಿಬೆಟ್ಟು ಪ್ರಕಾಶ ಪೂಜಾರಿ ಮತ್ತು ಚೈತ್ರ ಕಬ್ಬಿನಾಲೆ ನಿರೂಪಿಸಿದರು.

Advertisement. Scroll to continue reading.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

ಕರಾವಳಿ

1 ಉಡುಪಿ : 14 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಎಸಗಿರುವ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧ ಪಟ್ಟಂತೆ ಆರೋಪಿ ತಂದೆ – ಮಗನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಳ್ಳಾರಿ ಮೂಲದ ಶಿವಶಂಕರ್(58) ಮತ್ತು ಆತನ ಮಗ ಸಚಿನ್(28)...

Uncategorized

1 ಉಡುಪಿ : ಜಿಲ್ಲೆಯ ಹಲವು ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತಗಟ್ಟೆಗಳು ಇದ್ದವು. ಮತದಾರರು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ, ಈ ಶಾಲೆಯ ಸೊಬಗ ಕಂಡು ಬೆರಗಾದವರೇ ಹೆಚ್ಚು. ಹೌದು, ಕರ್ನಾಟಕ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಹಿರಿಯಡಕದಲ್ಲಿ ಬೊಮ್ಮಾರಬೆಟ್ಟು...

Uncategorized

1 ಕೋಟ: ಕಳೆದ ವಾರ ಸಾಲಿಗ್ರಾಮ ದೇವಳದ ಅನ್ನದಾನಕ್ಕೆ ಭಿಕ್ಷಾಟನೆ ಮಾಡಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದ 1ಲಕ್ಷ ರೂ ನೀಡಿದ ಅಜ್ಜಿ ಮಂಗಳವಾರ ಶ್ರೀ ಗುರುನರಸಿಂಹನ ಸನ್ನಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಪೊಳಲಿಯ ನಾಗೇಶ ಗುರುಸ್ವಾಮಿ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಇರುಮುಡಿ ಕಟ್ಟಿ...

Uncategorized

1 ಬ್ರಹ್ಮಾವರ : ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾ ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿಗಳ ನಿರ್ದೇಶನದಂತೆ ಬ್ರಹ್ಮಾವರ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ಕೋವಿಡ್ 19 ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಟಾಸ್ಕ್ ಪೋರ್ಸ್ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಪೊಲೀಸ್ ವಾಹನದೊಂದಿಗೆ ನೆರವಿಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸಲಿದ್ದೇವೆ.ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ...

error: Content is protected !!