Connect with us

Hi, what are you looking for?

ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ

Watch : ಕೈಗಳಿಂದ ವೇಗವಾಗಿ ಓಡುವ ಮೂಲಕ ಗಿನ್ನಿಸ್ ದಾಖಲೆ ಬರೆದ ವಿಕಲಚೇತನ| Viral Video

1

ಮಾನವ ಮನಸ್ಸು ಮಾಡಿದರೆ ಏನನ್ನೂ ಸಾಧಿಸಬಲ್ಲ. ಇದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿ ಹಲವು ಸಾಧಕರಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಧನೆಗೆ ಏನೂ ತೊಡಕಲ್ಲ ಎನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿ ಮತ್ತೊಂದು ಉದಾಹರಣೆ ಜಿಯಾನ್ ಕ್ಲಾರ್ಕ್. ತನ್ನ ಅಂಗವೈಕಲ್ಯದಿಂದ ಎಂದಿಗೂ ಎದೆಗುಂದದೆ. ಸಾಧನೆ ಮೆರೆದಿದ್ದಾರೆ. ತಮ್ಮ ಕೈಗಳಿಂದ ವೇಗವಾಗಿ ಓಡಿ ಗಿನ್ನಿಸ್ ದಾಖಲೆ ಬರೆದರು. ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ಗಿನ್ನಿಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಗಳು ತಮ್ಮ ಅಧಿಕೃತ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಗಿಯಾನ್ ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ಅವರ ಪ್ರತಿಭೆಯ ವೀಡಿಯೊವನ್ನ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸದ್ಯ, ಈ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ಕೈಗಳಿಂದಲೇ ಸಾಧನೆ :

ಅಮೆರಿಕದ ಓಹಿಯೋದ ಕೊಲಂಬಸ್ ಮೂಲದ ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ಹುಟ್ಟಿನಿಂದಲೇ ಅಂಗವಿಕಲತೆ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಕಾಡಲ್ ರಿಗ್ರೆಸಿನ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಎಂಬ ಸ್ಥಿತಿಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಬೆನ್ನಿನ ಕೆಳಭಾಗವಿಲ್ಲ. ಹುಟ್ಟಿದ ಕೂಡಲೇ ಆತನ ಹೆತ್ತವರು ತೊರೆದಿದ್ದು, ಹಾಗಾಗಿ ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ಓಹಿಯೋ ಪಟ್ಟಣದ ಆಶ್ರಮದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದರು. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಕಿಂಬರ್ಲಿ ಹಾಕಿನ್ಸ್, ಅಮೇರಿಕನ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪರಿಣಿತೆ ದತ್ತು ಪಡೆದರು. ಹಾಕಿನ್ಸ್ ಕ್ಲಾರ್ಕ್’ನ್ನ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಮಗುವಿನಂತೆ ಕ್ಲಾರ್ಕ್’ನನ್ನ ಬೆಳೆಸಿದಳು. ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ ಕೈಯಿಂದ ವೇಗವಾಗಿ ಓಡುವುದರತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಿದ್ದ ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ಹಾಕಿನ್ಸ್, ಉಳಿದ ಶಾಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ ಉತ್ತಮ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸ್ತಿ ಕಲಿತು ಪ್ರೌಢಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕುಸ್ತಿಪಟು ಎನಿಸಿಕೊಂಡರು.


2021ರಲ್ಲಿ, ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ವೇಗದ ಆರ್ಮ್ ರನ್ನರ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. 4.78 ಸೆಕೆಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ 20 ಮೀಟರ್ ದೂರವನ್ನ ತನ್ನ ಕೈಗಳಿಂದ ಓಡಿ ಗಿನ್ನೆಸ್ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಗಿನ್ನಿಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಗಳು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ತಮ್ಮ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಅವ್ರ ಈ ಸಾಹಸವನ್ನ ವಿಡಿಯೋ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದೀಗ ಆ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ಜಿಯಾನ್ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರ :

ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ಅವರ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರವನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಸುಡಾನ್ನ ಚಲನಚಿತ್ರೋತ್ಸವಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ನೆಟ್ ಫ್ಲಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗಿದೆ.

2024 ರಲ್ಲಿ, ಕಾರ್ಕ್ ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ ಗಾಲಿಕುರ್ಚಿ ರೇಸಿಂಗ್ ಆಟಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವ ಮೊದಲ ಅಮೇರಿಕನ್ ಅಥ್ಲೀಟ್ ಆಗುವ ಮೂಲಕ ಕುಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆಯನ್ನ ಬರೆಯಲು ಬಯಸಿದ್ದಾರೆ.

Advertisement. Scroll to continue reading.
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

ಕರಾವಳಿ

2 ಉಡುಪಿ : 14 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಎಸಗಿರುವ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧ ಪಟ್ಟಂತೆ ಆರೋಪಿ ತಂದೆ – ಮಗನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಳ್ಳಾರಿ ಮೂಲದ ಶಿವಶಂಕರ್(58) ಮತ್ತು ಆತನ ಮಗ ಸಚಿನ್(28)...

Uncategorized

2 ಉಡುಪಿ : ಜಿಲ್ಲೆಯ ಹಲವು ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತಗಟ್ಟೆಗಳು ಇದ್ದವು. ಮತದಾರರು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ, ಈ ಶಾಲೆಯ ಸೊಬಗ ಕಂಡು ಬೆರಗಾದವರೇ ಹೆಚ್ಚು. ಹೌದು, ಕರ್ನಾಟಕ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಹಿರಿಯಡಕದಲ್ಲಿ ಬೊಮ್ಮಾರಬೆಟ್ಟು...

Uncategorized

2 ಕೋಟ: ಕಳೆದ ವಾರ ಸಾಲಿಗ್ರಾಮ ದೇವಳದ ಅನ್ನದಾನಕ್ಕೆ ಭಿಕ್ಷಾಟನೆ ಮಾಡಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದ 1ಲಕ್ಷ ರೂ ನೀಡಿದ ಅಜ್ಜಿ ಮಂಗಳವಾರ ಶ್ರೀ ಗುರುನರಸಿಂಹನ ಸನ್ನಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಪೊಳಲಿಯ ನಾಗೇಶ ಗುರುಸ್ವಾಮಿ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಇರುಮುಡಿ ಕಟ್ಟಿ...

Uncategorized

1 ಬ್ರಹ್ಮಾವರ : ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾ ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿಗಳ ನಿರ್ದೇಶನದಂತೆ ಬ್ರಹ್ಮಾವರ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ಕೋವಿಡ್ 19 ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಟಾಸ್ಕ್ ಪೋರ್ಸ್ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಪೊಲೀಸ್ ವಾಹನದೊಂದಿಗೆ ನೆರವಿಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸಲಿದ್ದೇವೆ.ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ...

error: Content is protected !!